If God is Loving, Why is There So Much Pain in This Life? – Kama Mungu ni Upendo, kwa nini kuna hiyo Mengi Maumivu katika maisha haya?

No answer seems to completely satisfy when it comes to why God allows pain. Since the dawn of history, mankind has wrestled with this question, only to come up with answers that scarcely fill the soul’s void.

While God grows our faith through pain, it is not His foremost reason for allowing us to hurt.

Paradoxically, love is the greater reason, and God will allow His creation to go through anything in the name of love. Anything at all. For God, love is a higher priority than comfort, enjoyment, and even happiness.

Pain was not part of God’s original design. Love, on the other hand, was, and God knew that in order for love to exist, free will would also have to exist. In a world where He gave humans the choice to love or hate, He knew some would choose the latter and pain would inevitably be the price. But, God apparently thought that this was preferable to taking away His creation’s humanity, even though He knew rape, murder, disease, and tragedy would plague our world.

Click here to continue reading.

SOURCE: CBN
By Connie Strasheim


Kama Mungu ni Upendo, kwa nini kuna hiyo Mengi Maumivu katika maisha haya?

Hakuna jibu inaonekana kabisa kukidhi linapokuja nini Mungu inaruhusu maumivu. Tangu asubuhi ya historia, mwanadamu ana aliyepigana na swali hili, tu kuja na majibu kuwa rahisi kujaza utupu wa nafsi.

Wakati Mungu inakua imani yetu kwa njia ya mateso, lakini si kwa sababu yake kwanza kwa kuturuhusu kuumiza.

Paradoxically, upendo ni sababu kubwa zaidi, na Mungu aliruhusu uumbaji wake na kwenda kwa njia chochote kwa jina la upendo. Chochote wakati wote. Kwa ajili ya Mungu, upendo ni kipaumbele zaidi kuliko faraja starehe, na hata furaha.

Maumivu haikuwa sehemu ya mpango wa Mungu awali. Upendo, kwa upande mwingine, mara, na Mungu alijua kwamba ili kwa ajili ya upendo zipo, itakuwa bure pia kuwa kuwepo. Katika ulimwengu ambapo aliwapa binadamu wa uchaguzi wa mapenzi au chuki, Yeye alijua baadhi bila kuchagua mwisho na maumivu ingekuwa inevitably kuwa bei. Lakini, Mungu inaonekana walidhani kwamba hii ilikuwa vyema kuchukua mbali ubinadamu uumbaji wake, hata ingawa alijua ubakaji, uuaji, maradhi, na janga ingekuwa pigo dunia yetu.

Hata hivyo moyo maumivu ya mapumziko ya Mungu, na kwa hivyo Mungu ana matumizi mabaya ya mtu na matumizi mabaya ya mapenzi na kukombolewa yake. Mungu si kuhusu righting ya makosa yote duniani. Lakini, Yeye ni kubwa katika kuchukua makosa na kufanya kitu nzuri ya yao. Na hivyo Yeye daima inatoa fursa kwa ajili ya watoto wake kwa zoezi ambayo bure katika upendo kwa mtu mwingine, ili kwamba baadhi ya nini imekuwa kuvunjwa inaweza kuwa remade. Maumivu inatoa nafasi kwa ajili ya ukuaji katika upendo.

Pia, maumivu ni fursa ya kipekee kwa ubinadamu wa kuchagua kama itakuwa upendo wa Mungu kwa jinsi alivyo, kuliko kwa ajili ya zawadi ya kwamba Yeye humpa juu ya uumbaji wake. Nafasi, Mungu anapenda kuwapa watoto wake. Lakini katika utupu maisha ya mateso, kulikuwa pia kuwa kidogo haja ya upendo wa Mungu kwa sababu yoyote zaidi ya jukumu lake kama Santa Claus. Mungu anataka kupendwa kwa yeye ni nani – kwa ajili ya rehema yake, neema, wema, huruma, na sifa nyingine – na sio kwa sababu Yeye hufanya maisha rahisi kwa ajili yetu.

Hatimaye, Mungu inaruhusu maumivu kutukumbusha kwamba nyumba yetu si katika dunia hii, kwamba maisha yetu halisi huanza katika afterlife, Mbinguni. Anataka kwa ajili yetu kwa muda mrefu kwa ajili ya mahali hapo. Na maumivu ina njia ya kuweka matumaini yetu huko, badala ya hapa duniani. Hili ni jambo jema, kwa ajili ya Mbinguni ahadi zaidi ya ajabu, mambo mazuri zaidi kuliko wale ambao ni kupatikana hapa. Nchi ni kwa ajili ya kuamua iwapo sisi kupendana kama vile Muumba wetu; Mbinguni ni mahali ambapo uzoefu wetu wa maisha kupata matunda yake.

Je, unataka kuwa na uhusiano na Mungu?

Kama unataka aina hii ya uhusiano na Mungu, omba maombi haya sasa hivi:

Bwana Yesu Kristo, naamini kwamba alichukua maumivu ya msalaba kwa kunipa maisha mapya. Ninawaomba kuja katika maisha yangu na kunipa amani na kuwa na furaha. Nakushukuru kwamba mimi ni mwenye dhambi – kwamba mimi wamekwenda njia yangu mwenyewe na wamefanya makosa. Tafadhali nisamehe kwa ajili ya dhambi zangu. Mimi kupokea sasa kama Bwana na Mwokozi wangu. Tafadhali kujaza yangu kwa Roho wako Mtakatifu. Msaada kwangu kufuata na kumtumikia wewe maisha yangu yote. Asante, Bwana Yesu. Amina.

Kama wewe kuomba kwamba maombi, wewe sasa ni mtoto wa Mungu. Mambo ya maisha yako ya kale yamepita na akafanya yote mapya.

SOURCE: CBN
Na Strasheim Connie

Advertisements

Posted on March 19, 2011, in God & Salvation. Bookmark the permalink. Leave a comment.

Leave a Reply

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out / Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out / Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out / Change )

Google+ photo

You are commenting using your Google+ account. Log Out / Change )

Connecting to %s

%d bloggers like this: